eenadubusiness.com

85% మంది గురక కారణంగా తమ భాగస్వామి నిద్ర నుండి మేల్కొంటున్నట్లు వెల్లడించారని

ఇండియా స్లీప్ స్నోర్ కార్డ్ తెలుపుతుంది: సెంచురీ మ్యాట్రెస్ వరల్డ్ స్లీప్ డే సర్వే

సర్వేలోని ఇతర ఆసక్తికరమైన విషయాలు:

  • 10 మంది వివాహిత జంటలలో 7 మంది తమ భాగస్వామి గురక తమను ఇబ్బంది పెడుతుందని గుర్తించారు
  • 10 జంటలలో 7 మంది తమ భాగస్వామి గురకను కూడా రికార్డు చేశారు
  • 32% వివాహిత జంటలు తమ భాగస్వామి గురకను మోటార్‌సైకిల్ శబ్దంతో పోల్చారు

భారతీయులు నిద్ర నాణ్యత యొక్క ప్రాముఖ్యతను ఎలా గ్రహిస్తారో అంచనా వేయడానికి, భారతదేశంలోని ప్రముఖ మ్యాట్రెస్ బ్రాండ్ అయిన సెంచురీ మ్యాట్రెస్  వరల్డ్ స్లీప్ డే సందర్భంగా సమగ్ర సర్వేను నిర్వహించింది. 2023 వరల్డ్ స్లీప్ డే యొక్క థీమ్ ఆరోగ్యానికి నిద్ర చాలా అవసరం‘. 70% మంది ప్రతివాదులు తమ భాగస్వామి గురక వలన బాధపడుతున్నారని సర్వే వెల్లడించింది.

 

ఇండియా యొక్క స్లీప్ స్నోర్ కార్డ్ సర్వే ప్రకారం, 10 జంటలలో 7 జంటలు గురక కారణంగా రాత్రి నిద్ర సైకిల్‌లో కనీసం ఒక్కసారైనా తమ భాగస్వాములను నిద్రలేపినట్లు తెలిపారు. 10 జంటలలో 7 మంది తమ భాగస్వామి యొక్క గురకను కూడా రికార్డ్ చేశారు మరియు 32% వివాహిత జంటలు తమ భాగస్వామి గురక మోటారు సైకిల్ శబ్దాన్ని పోలి ఉంటుందని భావిస్తున్నారు.

 

ఢిల్లీ, ముంబై, చెన్నై, బెంగళూరు, హైదరాబాద్, జైపూర్, విశాఖపట్నం, భువనేశ్వర్, పాట్నా మరియు గౌహతి నుండి 27 నుండి 50 సంవత్సరాల వయస్సు గల 2700 కంటే ఎక్కువ మంది ప్రతివాదుల మధ్య ఇండియా యొక్క స్లీప్ స్నోర్ కార్డ్ సర్వే నిర్వహించబడింది.

 

67% మంది ప్రతివాదులు గురకను అలసిపోయిన రోజుతో ముడిపెట్టవచ్చని మరియు ఆరోగ్య పరిగణనలు మరియు నిద్ర నాణ్యతతో కొద్దిగా సంబంధం ఉందని తెలిపినట్లు సర్వే హైలైట్ చేసింది. ఇంకా, దాదాపు 45% మంది ప్రజలు గురకకు ఊబకాయంతో సంబంధం వుందని పేర్కొన్నారు. చాలా మంది వ్యక్తులు (సుమారు 55%) గురకను పరిసరాలను మార్చకుండా సాధారణ నివారణలతో పరిష్కరించవచ్చని నమ్మడం వంటి ఇతర అంశాలు కూడా ఉన్నాయి.

 

అయితే, భారతీయులు తమ జీవనశైలి మరియు నిద్ర అలవాట్లను మార్చుకోవడానికి పరస్పర చర్చల ద్వారా నిద్ర నాణ్యత యొక్క ప్రాముఖ్యతను ఎలా చూడటం ప్రారంభించారో అనేక అంశాలు చూపించాయి. ఉదాహరణకు, 36% మంది ప్రజలు మంచి నిద్ర కోసం సరైన మ్యాట్రెస్ మరియు దిండును కలిగి ఉండటం యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించారు. అలాగే, 71% మంది వ్యక్తులు తమ భాగస్వాములతో గురక సమస్య గురించి మాట్లాడేందుకు అంగీకరించారు.

 

నిద్ర నాణ్యత యొక్క ప్రాముఖ్యత మరియు ఒక వ్యక్తి ఆరోగ్యంపై గురక యొక్క ప్రతికూల ప్రభావం వైద్యులచే అంగీకరించబడింది.

 

సర్వే ఫలితాలపై మాట్లాడుతూ, ఉత్తమ్‌ మలానీ, ఎగ్జిక్యూటివ్‌ డైరెక్టర్‌, సెంచురీ మ్యాట్రెస్‌, ఇలా అన్నారు, ఆరోగ్య సమస్యలు మరియు వ్యక్తుల మధ్య సంబంధాలు రెండింటినీ ప్రభావితం చేసే గురక వంటి నిద్ర సమస్యలను ప్రజలు తీవ్రంగా పరిగణించాలని తెలిపే సర్వే ఫలితాలు ప్రజలకు ఒక మేల్కొలుపు కాల్ వంటివి. నిద్ర నాణ్యత మరియు ఆరోగ్యం మరియు వ్యక్తుల మధ్య సంబంధాలపై దాని ప్రభావం విస్మరించబడుతుంది, ఇది దీర్ఘకాలిక ప్రభావాలను కలిగి ఉంటుంది. ప్రపంచ నిద్ర దినోత్సవం రోజున ఈ సర్వేతో, ప్రజల నిద్రను వేధిస్తున్న సమస్యలపై అవగాహన పెంచడం మా లక్ష్యం. సౌకర్యవంతమైన పరుపులు మరియు దిండ్లు అందించడం ద్వారా ప్రజలకు బాగా నిద్రపోయేలా చేయడంలో మేము మా వంతు కృషి చేస్తున్నాము.

 

గురక మరియు నాణ్యమైన నిద్రకు సంబంధించిన అపోహలపై వ్యాఖ్యానిస్తూ, డాక్టర్ జగదీష్ చతుర్వేది, ముక్కు మరియు సైనస్, బెంగళూరు సర్జన్, ఇలా అన్నారు: గురక సమస్య మరియు దానిని అంగీకరించడం వంటి వారి నిద్ర సమస్యల గురించి ఎక్కువ మందికి తెలుసునని సర్వే స్పష్టంగా చూపిస్తుంది. వైద్యుల జోక్యంతో ప్రజలు ఈ సమస్యను పరిష్కరించడం ప్రారంభించాల్సిన సమయం ఆసన్నమైంది. దీర్ఘకాలంలో, గురకపై వైద్యుని సలహా తీసుకోకపోవడం వల్ల ఇతరత్రా ఆరోగ్య సమస్యలు తలెత్తవచ్చు.”

 

సెంచురీ ఉత్పత్తులు నేషనల్ హెల్త్ అకాడమీ మేకింగ్ ద్వారా ఆమోదించబడిన యాంటీమైక్రోబయల్ చికిత్స

నిద్ర అవసరాలకు ఇది నాణ్యమైనది.

 

సాధారణ అలవాట్లు కాకుండా, సౌకర్యవంతమైన నిద్ర కోసం పరిసరాల యొక్క క్లిష్టమైన విలువను ప్రజలు ఎలా విస్మరిస్తారో అర్థం చేసుకోవడానికి సర్వే సహాయపడింది. ఇతర ప్రతివాదులతో పోలిస్తే టైర్ II నగరాల్లోని మహిళలు మరింత సౌకర్యవంతమైన నిద్రను పొందుతున్నారని సర్వే సూచించింది.

 

సెంచురీ మ్యాట్రెస్ గురించి:

3 దశాబ్దాలుగా కొనసాగుతున్న వారసత్వంతో, సెంచురీ మ్యాట్రెస్, భారతదేశపు స్లీప్ స్పెషలిస్ట్‌గా ప్రసిద్ధి చెందింది, ఇది భారతదేశంలో అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న మ్యాట్రెస్ బ్రాండ్ మరియు హైదరాబాద్‌లో దాని మూలాలతో; భారతదేశపు సౌకర్యవంతమైన మ్యాట్రెస్ ఇండస్ట్రీకి నిజమైన మార్గదర్శకుడు. సెంచురీ నిరంతరం ఆవిష్కరిస్తుంది మరియు దాని ఉత్పత్తి పరిధిని భౌగోళికంగా మరింత విస్తరిస్తూ మ్యాట్రెస్ స్పేస్‌లో ముందు రన్నర్‌గా స్థిరపడింది. ఈ రోజు, బ్రాండ్ స్ప్రింగ్ మ్యాట్రెస్‌లు, ఫోమ్ మ్యాట్రెస్‌లు, కాయిర్ మ్యాట్రెస్‌లు, మెమరీ ఫోమ్ మ్యాట్రెస్‌లు, ఆర్థోపెడిక్ మ్యాట్రెస్‌లు మరియు యాక్సెసరీస్ వంటి సమగ్ర నిద్ర పరిష్కారాలను అందిస్తుంది. ఇది కాకుండా, పెరుగుతున్న శిశువు యొక్క శరీర అవసరాలు పెద్దల కంటే భిన్నంగా ఉంటాయని అర్థం చేసుకున్న సెంచురీ, బెడ్డీ బై సెంచురీ బ్రాండ్ పేరుతో ప్రత్యేక బేబీ మ్యాట్రెస్ సేకరణను ప్రారంభించింది.

సెంచురీ మ్యాట్రెస్‌లు భారతదేశంలో మొదటి ISO-ధృవీకరించబడిన మ్యాట్రెస్ బ్రాండ్ మరియు దేశంలో మ్యాట్రెస్లు మరియు మ్యాట్రెస్ భాగాల యొక్క అతిపెద్ద ఎగుమతిదారు. కంపెనీ గ్రీన్ జెల్ వంటివి; మైక్రో స్ప్రింగ్స్; మరియు ఇటీవలే సెంచురీ ప్రొటెక్ట్ – అన్ని పరుపులపై యాంటీ మైక్రోబియల్ ఫోమ్ షీల్డ్ (ఇది నేషనల్ హెల్త్ అకాడమీచే సిఫార్సు చేయబడింది). 

సెంచురీ మ్యాట్రెస్‌లు 18 రాష్ట్రాల్లో 4500కు పైగా డీలర్‌లు మరియు 450 కంటే ఎక్కువ ప్రత్యేక బ్రాండ్ స్టోర్‌లతో దేశంలో బలమైన ఉనికిని ఏర్పరచుకున్నాయి. దీనికి హైదరాబాద్‌, భువనేశ్వర్ లలో తయారీ ప్లాంట్లు, పూణే, బెంగుళూరు, అహ్మదాబాద్, కోయంబత్తూర్, వైజాగ్, విజయవాడ, కర్నూలులో కంపెనీ నిర్వహించే సేల్స్ డిపోలు మరియు దక్షిణ, తూర్పు మరియు పశ్చిమ భారతదేశంలోని సేల్స్ కార్యాలయాలు ఉన్నాయి.

 

*సెంచురీ ప్రొడక్ట్స్ నేషనల్ హెల్త్ అకాడమీ ఆమోదించిన యాంటీమైక్రోబయల్ ట్రీట్మెంట్ పొంది వుంటాయి.