eenadubusiness.com

manufacturing plant during daytime

మూల లోహాలకు మరియు క్రూడ్‌కు మద్దతు ఇస్తున్న ఆర్థిక కార్యకలాపాల పునఃప్రారంభంబంగారం
వారంలో స్పాట్ బంగారం 0.8 శాతం తక్కువగా ముగిసింది, డాలర్ కీలకమైన యుఎస్ ఉద్యోగ డేటా కంటే ముందుగానే బలపడింది (అక్టోబర్ 8 వ తేదీ చివరిలో అంటే శుక్రవారం) ఇది యుఎస్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ యొక్క ద్రవ్య విధానానికి సంబంధించిన కాలక్రమం గురించి సూచన చేస్తుంది.
ప్రారంభ యుఎస్ వీక్లీ జాబ్‌లెస్ క్లెయిమ్‌లు యుఎస్ కార్మిక మార్కెట్‌లోని అభివృద్ధిని సూచిస్తూ తక్కువ స్లిప్ అయిన తర్వాత యుఎస్ డాలర్ మరియు ట్రెజరీ దిగుబడి మరింత పెరిగింది.
అలాగే, గ్లోబల్ ఎకనామిక్ యాక్టివిటీస్ లో పునఃప్రారంభం మీద పందెం తరువాత చమురు ధరలు పెరగడం మార్కెట్లలో రిస్క్ ఆకలిని పెంచింది.
యుఎస్ సెట్ చేసిన ఏదైనా సానుకూల ఆర్థిక డేటా కఠినమైన పాలసీ వైపు పందెం పెంచుతుంది మరియు డాలర్‌ను పైకి నెట్టివేస్తుంది కాబట్టి బంగారం ముందు వారంలో ఒత్తిడిలో ఉండవచ్చు. పెరుగుతున్న వడ్డీపై ఫెడ్ ప్రణాళిక సురక్షిత స్వర్గం గోల్డ్ కోసం క్లుప్తంగను కలిగి ఉంది.

ఫెడరల్ రిజర్వ్ యొక్క టాపరింగ్ టైమ్‌లైన్‌పై ఆధారాలు అందించాలని భావిస్తున్న పేరోల్స్ నివేదిక కంటే ముందు స్థిరమైన యుఎస్ డాలర్ మార్కెట్లను జాగ్రత్తగా ఉంచుతుంది.

ముడి చమురు
డబ్ల్యుటిఐ క్రూడ్ గత వారం 2.2 శాతానికి పైగా లాభపడింది, ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో పునఃప్రారంభం తరువాత పెరుగుతున్న సరఫరా ఆందోళనలు చమురు ధరలకు మద్దతునిచ్చాయి.
ఒపెక్ ఉత్పత్తి కార్యకలాపాలలో షెడ్యూల్ చేసిన విస్తరణను కొనసాగించాలని యోచిస్తున్నందున చమురు ధరలు పెరిగాయి మరియు ఇంధన డిమాండ్ మరియు గట్టి సరఫరా పెరిగినప్పటికీ అత్యవసర ఇంధన నిల్వలు నుండి చమురును విడుదల చేయడానికి యుఎస్ ఇంధన శాఖ సిద్ధంగా లేదు.
యుఎస్ డాలర్‌లో ప్రశంసలు డాలర్ విలువ కలిగిన చమురును ఇతర కరెన్సీ హోల్డర్లకు తక్కువగా కావడంతో ముడి చమురు లాభాలు పరిమితం చేయబడ్డాయి.
చమురు కోసం లాభాలను మరింత పరిమితం చేయడం అనేది యుఎస్ క్రూడ్ స్టాక్స్‌లో వరుసగా రెండవ వారపు బిల్డ్ అప్. ఎనర్జీ ఇన్ఫర్మేషన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (ఇఐఎ) నివేదికల ప్రకారం, యుఎస్ క్రూడ్ ఇన్వెంటరీలు 1 అక్టోబర్ 2021 తో ముగిసిన వారంలో దాదాపు 2.3 మిలియన్ బారెల్స్ పెరిగాయి.
కఠినమైన చమురు సరఫరా మరియు సహజ వాయువు ధరల మధ్య ఆర్థిక కార్యకలాపాల పునరుద్ధరణ కారణంగా ఇంధన డిమాండ్ పెరగడం వలన వారంలో ధరలు పెరగవచ్చు.
మూల లోహాలు
ఇండస్ట్రియల్ లోహాలు వారంలో ఎల్‌ఎంఇ మరియు ఎంసిఎక్స్ లో అధికంగా ట్రేడయ్యాయి, బలమైన డాలర్ ఉన్నప్పటికీ ఎక్స్ఛేంజీలలో ఇన్వెంటరీలు క్షీణిస్తున్నాయి మరియు మార్కెట్లలో రిస్క్ పునరుద్ధరణ ఆకలి మద్దతు ఉన్న సెంటిమెంట్‌లకు.
ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద లోహ వినియోగ ఆర్థిక వ్యవస్థలో అస్థిరత వైపు సూచించబడిన పారిశ్రామిక కార్యకలాపాలకు అంతరాయం కలిగించిన ఎవర్‌గ్రాండే ఋణ సమస్యల తరువాత చైనా ఆస్తి రంగంలో వృద్ధిపై ఆందోళన చెందుతున్నందున పారిశ్రామిక లోహాల లాభాలు పరిమితం చేయబడ్డాయి.
రాగి
ప్రధాన రాగి ఉత్పత్తిదారులు పెరూ నుండి తలెత్తే సంభావ్య కొరత ఆందోళనలను ప్రతిబింబిస్తూ ఎల్‌ఎంఇ రాగి గత వారం 1.2 శాతం అధికంగా ముగిసింది.
పెరూ యొక్క ఎస్పినార్‌లోని స్వదేశీ సంఘం ద్వారా మైనింగ్ మార్గంలో రహదారి దిగ్బంధనం, ఇది రెండింటినీ ప్రభావితం చేస్తుంది, అంతపాకే మరియు లాస్ బాంబాస్ రాగి గని (ఇంధన మరియు గనుల మంత్రిత్వ శాఖ డేటా) సరఫరా ఆందోళనలను రేకెత్తించింది.
చైనా యొక్క ఆస్తి మార్కెట్లలో ఆందోళనలు ఉన్నప్పటికీ, రాబోయే వారంలో సంభావ్య కొరత ఆందోళనల మధ్య ప్రపంచ ఆర్థిక కార్యకలాపాల పునరుద్ధరణ తరువాత పారిశ్రామిక లోహాలు అధిక వాణిజ్యాన్ని కొనసాగించవచ్చు.