eenadubusiness.com

డాలర్ ధర ఉన్న వస్తువులపై కీలక యుఎస్ డేటా భారం మోపినప్పటికీ స్థిరంగా పురోగమించిన డాలర్బంగారం
బుధవారం రోజున, స్పాట్ బంగారం స్వల్పంగా 0.14 శాతం పెరిగి ఔన్స్‌కు 1762.50 డాలర్ల వద్ద ముగిసింది. గోల్డ్ ధరలను ఒత్తిడి చేసే యుఎస్ ప్రైవేట్ పేరోల్స్ డేటా కంటే మెరుగైన డాలర్ అనుసరించి డాలర్ పెరిగింది.
డాలర్ వారంలో షెడ్యూల్ చేయబడిన కీలక యుఎస్ ఉపాధి డేటా కంటే ముందుగానే స్కేల్ చేస్తూనే ఉంది. యుఎస్ ట్రెజరీ దిగుబడి కూడా తగ్గిన ఉద్దీపన మరియు అధిక వడ్డీ రేట్ల అంచనాలపై పెరిగింది, ఇది వడ్డీ లేని బంగారాన్ని మరింత ఒత్తిడి చేసింది.
వారం తరువాత షెడ్యూల్ చేయబడిన యుఎస్ వ్యవసాయేతర పేరోల్స్‌పై మార్కెట్‌లకు తీవ్రమైన దృష్టి ఉంటుంది. ఏదైనా సానుకూల యుఎస్ ఆర్థిక డేటా సెట్ యుఎస్ ఫెడ్ ద్వారా పటిష్టమైన ద్రవ్య విధానం వైపు పందెం పెంచుతుంది, ఇది బంగారంపై బరువు ఉంటుంది.
అలాగే, గ్లోబల్ ఎకనామిక్ యాక్టివిటీస్ లో పునఃప్రారంభం మీద పందెం తరువాత చమురు ధరలు పెరగడం మార్కెట్లలో రిస్క్ ఆకలిని పెంచింది.

అయితే, ద్రవ్యోల్బణం ఆందోళన, చమురు ధరలను తగ్గించడం మరియు యుఎస్ మరియు చైనా మధ్య ఉద్రిక్తత సంకేతాలు పసుపు లోహ ధరలకు కొంత మద్దతునిచ్చాయి.

ఫెడరల్ రిజర్వ్ యొక్క టాపరింగ్ టైమ్‌లైన్‌పై ఆధారాలు అందించాలని భావిస్తున్న పేరోల్స్ నివేదిక కంటే ముందు స్థిరంగా నిలిచిన యుఎస్ డాలర్.

ముడి చమురు
బుధవారం రోజున, డబ్ల్యుటిఐ క్రూడ్ 1.9 శాతం తగ్గి, బ్యారెల్‌కు 77.4 డాలర్ల వద్ద ముగిసింది. యుఎస్ క్రూడ్ ఇన్వెంటరీలు వరుసగా రెండవ వారం పెరగడంతో, వారం ప్రారంభంలో రికార్డు స్థాయిలో అధిక ధరలను తాకిన తర్వాత చమురు ధరలు తగ్గాయి.
ఎనర్జీ ఇన్ఫర్మేషన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (ఇఐఎ) నివేదికల ప్రకారం, US క్రూడ్ ఇన్వెంటరీలు 0.8 మిలియన్ బ్యారెల్ జంప్ మార్కెట్ అంచనాలను అధిగమించి 2021 అక్టోబర్ 1 వ తేదీతో ముగిసిన వారంలో దాదాపు 2.3 మిలియన్ బారెల్స్ పెరిగాయి.
అలాగే, యుఎస్ డాలర్‌లో ప్రశంసలు ఇతర కరెన్సీ హోల్డర్‌లకు డాలర్ విలువ కలిగిన చమురును తక్కువ ఇష్టపడేలా చేశాయి.
యుఎస్ మరియు ఇండియా వంటి ప్రధాన చమురు వినియోగించే దేశాల డిమాండ్ మేరకు ఉత్పత్తిని మరింతగా పెంచడం కంటే ఉత్పత్తి కార్యకలాపాలలో షెడ్యూల్ చేసిన విస్తరణను కొనసాగిస్తామని ఒపెక్ ప్రతిజ్ఞ చేయడంతో గత సెషన్లలో ధరలు పెరిగాయి.

యుఎస్ చమురు నిల్వలలో ఊహించని పెరుగుదల మరియు స్థిరమైన డాలర్ ఈ వారం ప్రారంభంలో ఘన ర్యాలీ తర్వాత చమురును ఒత్తిడిలో ఉంచవచ్చు.

మూల లోహాలు
బుధవారం రోజున, ఎంసిఎక్స్ లోని పారిశ్రామిక లోహాలు బలమైన యుఎస్ డాలర్ మరియు ఎవర్‌గ్రాండే ఋణ సంక్షోభంపై తీవ్రతరం ఆందోళనలను అనుసరించి అంతర్జాతీయ మార్కెట్లకు అనుగుణంగా ఒత్తిడిని కొనసాగిస్తున్నాయి.
చైనా యొక్క ఎవర్‌గ్రాండే వద్ద ఋణ సమస్యల తరువాత చైనా ఆస్తి రంగంలో వృద్ధిపై ఆందోళనలు అంతరాయం కలిగించిన పారిశ్రామిక కార్యకలాపాలకు అనుగుణంగా ఉంటాయి, ఇది ప్రపంచంలోని లోహాలను వినియోగించే ఆర్థిక వ్యవస్థలో ఇబ్బందులను జోడించింది.
అలాగే, టాప్ మెటల్ వినియోగదారు చైనాలో వారం రోజుల పబ్లిక్ హాలిడే తరువాత మార్కెట్లలో తక్కువ వాల్యూమ్‌లు ధరలను అదుపులో ఉంచాయి.
మూల లోహాల కోసం నష్టాలను పరిమితం చేయడం అనేది ఇంధన ధరలలో స్థిరమైన పెరుగుదల మరియు చైనాలో కఠినమైన పర్యావరణ నియమాలు సరఫరాను గట్టిగా ఉంచాలని భావిస్తున్నారు. విద్యుత్ వినియోగాన్ని తగ్గించడానికి కరిగించడం మరియు ఉద్గారాలు వంటి అధిక కాలుష్య కారక పరిశ్రమలపై ఉత్పత్తి నియంత్రణలను చైనా విధిస్తోంది.
రాగి
బుధవారం రోజున, ఎల్.ఎమ్.ఇ కాపర్ 1.4 శాతం తక్కువగా ముగిసింది, అయితే ఎంసిఎక్స్ లో రాగి ధరలు 0.5 శాతం తగ్గాయి. చైనా నుండి ఉత్పన్నమయ్యే అనిశ్చితులతో పాటు, ప్రధాన ఉత్పత్తిదారు పెరూ (తవ్విన రాగి ప్రపంచంలో రెండవ అతిపెద్ద ఉత్పత్తిదారు) నుండి సరఫరా అంతరాయాలను సడలించడం రాగి ధరలను మరింత ఒత్తిడి చేసింది.
చైనా ఆర్థిక వ్యవస్థ వృద్ధిపై ఆందోళనలు మరియు పెరుగుతున్న యుఎస్ డాలర్ మూల లోహ ధరలను ఒత్తిడిలో ఉంచుతాయని భావిస్తున్నారు.
7 oct