eenadubusiness.com

2022తో పోలిస్తే 2023లో ఆస్ట్రేలియాలో ఉన్నత విద్య 15% వృద్ధి

యూనివర్సిటీ లివింగ్  నుంచి స్టూడెంట్ హౌసింగ్ మార్కెట్ నివేదిక

ప్రముఖ గ్లోబల్ స్టూడెంట్ అకామిడేషన్ సంస్థ అయిన యూనివర్సిటీ లివింగ్,  “బియాండ్ బెడ్స్: డీకోడింగ్ ఆస్ట్రే లియా స్టూడెంట్ హౌసింగ్ మార్కెట్” అనే నివేదికను విడుదల చేసింది. ఆస్ట్రేలియాలో విద్యకు పెరుగుతున్న డిమాండ్ ను, దాని ఫలితంగా విద్యార్థుల వసతి కొరత ఏర్పడుతోంది. అంతర్జాతీయ ఉన్నత విద్య వేగవంతమై న విస్తరణ నేపథ్యంలో 2023 మార్చి నాటికి ఆస్ట్రేలియాలో 613,217 మంది అంత ర్జాతీయ విద్యార్థులు చదువు తున్నట్లుగా గణాంకాలు వెల్లడిస్తున్నాయి. ఆస్ట్రేలియాలో ఉన్నత విద్యలో చేరిన విద్యార్థుల సంఖ్య 2023లో దాదా పు 15% పెరిగింది, గత ఐదేళ్లలో మొత్తంగా ఇది 20% పెరిగింది.

అంతేగాకుండా,  ఆస్ట్రేలియన్ ఉన్నత విద్యలో నమోదు చేసుకున్న అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల సంఖ్య దాదాపు 30% పెరిగే అవకాశం ఉంది. ఆస్ట్రేలియన్ ఉన్నత విద్యలో చేరిన మొత్తం విద్యార్థులలో ఇప్పుడు అంతర్జాతీయ విద్యార్థులు 33% మంది ఉన్నారు. ఆస్ట్రేలియాలో అంతర్జాతీయ విద్యార్థులకు సంబంధించి మొదటి ఐదు ప్ర ముఖ దేశాలుగా చైనా, భార తదేశం, నేపాల్, కొలంబియా, వియత్నాం. ఈ సంవత్సరం ఆస్ట్రేలియన్ ఆర్థిక వ్యవ స్థకు అంత ర్జాతీయ విద్యార్థులు AUD 30 బిలియన్లకు పైగా సహకారం అందిస్తారని అంచనా వేయబడింది.

ఆస్ట్రేలియాకు పెరుగుతున్న అంతర్జాతీయ విద్యార్థుల ప్రవాహంతో అందుబాటు రేట్ల, సరసమైన, అధిక నాణ్యత గల విద్యార్ధి గృహాల కోసం డిమాండ్ తీవ్రమైంది. ఇది పెరుగుతున్న అద్దె ధరలు, పెరుగుతున్న జీవన వ్యయాలు, విదేశీ విద్యార్థులలో తక్కువ అవగాహన, లభ్యత, నిర్మాణ పరిమితులు, క్యాంపస్ ఎంపికలకు సరిపోని కారణంగా ఈ డిమాండ్ నానాటికీ పెరిగిపోతోంది. ఇష్టపడే వసతిని పొందేందుకు, కాబోయే విద్యార్థులు ముందస్తు బుకింగ్,  ముందస్తు ప్రణాళికకు ప్రాధాన్యత ఇస్తే మంచిది. విద్యార్థులు సరళవంతమైన బడ్జె ట్‌ను నిర్వహించడం మంచిది. ఈ ప్రయత్నంలో, తగిన వసతిని గుర్తించడంలో సరైన సహాయాన్ని అందించడానికి యూనివర్సిటీ లివింగ్ సిద్ధంగా ఉంది.

ఇటీవలి సంవత్సరాలలో ఆస్ట్రేలియా స్టూడెంట్ హౌసింగ్ మార్కెట్ గణనీయమైన వృద్ధిని సాధించింది. సీఏజీఆర్  17%తో AUD 10 బిలియన్లుగా అంచనా వేయబడిందని కూడా నివేదిక వెల్లడించింది. మార్కెట్ ఆన్-క్యాంపస్, ఆఫ్-క్యాంపస్ వసతిగా విభజించబడింది, క్యాంపస్‌లో దాదాపు 10%, మొత్తం మార్కెట్ పరిమాణంలో మిగిలిన 90% ను ఆఫ్-క్యాంపస్ కలిగి ఉంటుంది.

ఆస్ట్రేలియన్ స్టూడెంట్ హౌసింగ్ విస్తృతి చూస్తే, 42 యూనివర్సిటీలలో 60,000 పడకలను కలిగి ఉందని, యూనివర్సిటీ, కార్పోరేట్-నిర్వహించే లాడ్జింగ్‌లు రెండూ దీనిలో ఉన్నాయని నివేదిక సూచిస్తోంది. ముఖ్యంగా, ప్రముఖ పీబీఎస్ఏ (పర్పస్-బిల్ట్ స్టూడెంట్ అకామోడేషన్) సంస్థలు, చిన్న ప్రాంతీయ సంస్థలతో పాటు, దాదాపు 90,000 పడకలను పర్యవేక్షిస్తాయి. ఈ PBSA పడకలలో, 26% దేశీయ విద్యార్థులకు వసతి కల్పిస్తుండగా, మిగిలిన అత్యధిక శాతం అంతర్జాతీయ విద్యార్థులకు సేవలు అందిస్తోంది. అదనంగా, ప్రైవేట్ అపార్ట్‌ మెంట్ బెడ్‌లు మొత్తం సుమారు 360,000, హోమ్‌స్టేలు సుమారు 100,000 పడకలను అందిస్తాయి. దేశీయ,  అంతర్జాతీయ విద్యార్థులను కవర్ చేసే సంయుక్త విశ్వవిద్యాలయ నమోదు దాదాపు 1,550,000గా ఉంది. ఏదేమైనప్పటికీ, ప్రధాన నగరాల్లో పెరుగుతున్న అద్దె ఖర్చులు, ఒక సంవత్సరంలోనే 10-20% పెరగడం, మరింత సరసమైన గృహ ప్రత్యామ్నాయాల అత్యవసర అవసరాన్ని నొక్కి చెబుతుంది.

యూనివర్శిటీ లివింగ్ వ్యవస్థాపకుడు & సీఈఓ సౌరభ్ అరోరా మాట్లాడుతూ, “నివేదిక విడుదలతో, ఆస్ట్రేలియా విద్యార్థుల హౌసింగ్ మార్కెట్ డైనమిక్స్‌ పై విలువైన దృక్పథాలను అందించడమే మా లక్ష్యం. ఈ నివేదిక విద్యార్థులు, హౌసింగ్ ప్రొవైడర్లు ఎదుర్కొంటున్న సవాళ్లను హైలైట్ చేస్తుంది. విద్యార్థుల జీవన స్థితిగతులను మెరుగుపరచడానికి, విద్యార్థుల వసతి తీరుతెన్నులను మార్చడానికి కార్యాచరణ వ్యూహాలు, సిఫార్సులను అందజేస్తుంది. ఈ వ్యూహాలను అమలు చేయడం ద్వారా, మేం విద్యార్థుల జీవన పరిస్థితులను గణనీయంగా మెరుగుపరచగలం, వనరుల వినియోగాన్ని అనుకూలపరచగలం. ఈ రంగంలో స్థిరమైన వృద్ధిని పెంపొందించ గలం. సంస్థలు, హౌసింగ్ ప్రొవైడర్లు, ఇతర వాటాదారులు తమ భవిష్యత్తు ప్రణాళికలలో ఈ వ్యూహాలను పరి గణనలోకి తీసుకోవాలని మేం విధాన రూపకర్తలను, విద్యా రంగాన్ని కోరుతున్నాం’’ అని అన్నారు.

బియాండ్ బెడ్స్: డీకోడింగ్ ది డైనమిక్స్ ఆఫ్ ఆస్ట్రేలియా స్టూడెంట్ హౌసింగ్ మార్కెట్నివేదిక విద్య విశ్వవి ద్యాలయాలు, విధాన నిర్ణేతలు, ఇన్వెస్టర్లు, గృహ రంగాలతో సంబంధం గలవారి అవసరాలను అందిస్తుంది. ఇది డిమాండ్ డైనమిక్స్, సప్లై పరిగణనలు, గుర్తించబడిన అంతరాలు, పెట్టుబడి అవకాశాలు, భవిష్యత్తు అవకాశా లు,  ప్రస్తుత సవాళ్లను అధిగమించే వ్యూహాలను కవర్ చేస్తూ ఆస్ట్రేలియాలోని విద్యార్థుల గృహ రంగం  సమగ్ర విశ్లేషణను అందిస్తుంది.

For more information or to access the full report, please visit – https://www.universityliving.com/blog/news/australia-student-housing-report/