eenadubusiness.com

సప్లై చెయిన్ ఫైనాన్సింగ్ టెక్ ఫర్మ్ Xpedizeని కొనుగోలు చేసిన ‘క్లియర్’


ఈ సముపార్జన దాని ఎంటర్‌ప్రైజ్ కస్టమర్‌ల నెట్‌వర్క్‌కు టెక్నాలజీ-లెడ్ సప్లై చైన్ ఫైనాన్సింగ్‌ను అందించడం ద్వారా త్వరగా స్కేల్ చేయడానికి మరియు ఇన్‌వాయిస్ డిస్కౌంటింగ్ రంగంలో అగ్రగామిగా మారడానికి క్లియర్ కు సహయపడుతుంది

క్లియర్ (క్లియర్‌టాక్స్), భారతదేశపు అతిపెద్ద ఫిన్‌టెక్ SaaS కంపెనీ, సప్లై చైన్ ఫైనాన్సింగ్ టెక్నాలజీ సంస్థ Xpedize ను కొనుగోలు చేసినట్లు ఈరోజు ప్రకటించింది. Ybanqని స్వాధీనం చేసుకున్న తర్వాత ఇది క్లియర్ యొక్క మరొక B2B చెల్లింపుల ప్లాట్‌ఫారమ్ రెండవ కొనుగోలు. ఈ సముపార్జనతో, SME క్రెడిట్ మరియు B2B చెల్లింపులలోకి ప్రవేశించే ప్రణాళికలలో క్లియర్ ముందుకు సాగుతుంది.
Xpedize ప్లాట్‌ఫామ్, ఇప్పుడు క్లియర్ ఇన్‌వాయిస్ డిస్కౌంటింగ్‌గా రీబ్రాండ్ చేయబడుతుంది, సరఫరాదారులకు తక్షణ వర్కింగ్ క్యాపిటల్ మరియు లిక్విడిటీకి యాక్సెస్‌ను అందిస్తుంది. ఇది FY22 చివరి నాటికి వార్షికంగా 1,000 Cr GMVని ప్రాసెస్ చేయాలని భావిస్తున్నారు. స్మార్ట్ AI/ML-ఆధారిత ప్లాట్‌ఫామ్ ERPలకు కనెక్ట్ అవుతుంది మరియు సరఫరాదారులు మరియు వారి SME కస్టమర్‌లకు పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన తగ్గింపు రేటును ఎంచుకోవడానికి సరఫరాదారులను అనుమతిస్తుంది. ఎంటర్‌ప్రైజెస్ తమ ట్రెజరీ నగదుపై అదనపు దిగుబడిని పొందడమే కాకుండా, అంతరాయం లేని ERP ఇంటిగ్రేషన్‌తో సరఫరాదారు చెల్లింపులను డిజిటల్‌గా నిర్వహించగలవు మరియు అనేక రకాల ఫైనాన్సింగ్ ఎంపిక – ట్రెజరీ నగదు, బ్యాంక్ క్రెడిట్ లైన్ లేదా TReDS మార్కెట్‌ప్లేస్‌లను ఉపయోగించి ముందుగానే చెల్లించవచ్చు.
“భారతీయ వ్యాపారాలకు వేగవంతమైన చెల్లింపులు మరియు సమర్థవంతమైన ఫైనాన్సింగ్ యాక్సెస్ అవసరం. UPI కారణంగా వినియోగదారు చెల్లింపులు వాస్తవ-సమయ కృతజ్ఞతలుగా మారినప్పటికీ, పెద్ద కంపెనీలకు సరఫరాదారుల కోసం చాలా చేయవచ్చని మేము విశ్వసిస్తున్నాము. ఈ కొనుగోలు భారతీయ వ్యాపారాల కోసం ఈ రెండు లైఫ్‌లైన్‌లను ప్రారంభించే దిశగా మా ప్రయాణాన్ని వేగవంతం చేస్తుంది. Xpedize ప్లాట్‌ఫామ్ ఇప్పటికే బహుళ పెద్ద సంస్థలతో నడుస్తుంది మరియు వారి సరఫరాదారులకు వేగంగా చెల్లించడానికి సహకరిస్తుంది. క్లియర్‌లోని ప్రత్యేక వర్టికల్ మా సాంకేతికత-ప్రారంభించబడిన అన్ని ఆర్థిక సేవలను కలిగి ఉంటుందని మరియు మిలియన్ల మంది సరఫరాదారులకు త్వరగా సేవలందించడంలో మాకు సహాయపడుతుందని మేము విశ్వసిస్తున్నాము, ” అని క్లియర్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO, ఆర్చిత్ గుప్తా, ఈ సముపార్జన గురించి చెప్పారు.

ఇన్‌వాయిస్ తగ్గింపు సొల్యూషన్ క్లియర్ యొక్క ప్రస్తుతమున్న 3,000-ప్లస్ ఎంటర్‌ప్రైజ్ కస్టమర్‌లకు అందుబాటులో ఉంటుంది. వారి ఎంటర్‌ప్రైజ్ కస్టమర్‌ల విక్రేతలకు వర్కింగ్ క్యాపిటల్ సొల్యూషన్‌లను అందించడం ద్వారా, క్లియర్ FY24 నాటికి 3 బిలియన్ డాలర్ల ఉత్పత్తిని సాధించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ప్లాట్‌ఫామ్ ఇప్పటికే కొన్ని బ్యాంకులు మరియు TREDS ప్లాట్‌ఫామ్‌లతో ఏకీకృతం చేయబడింది. తదుపరి కొన్ని త్రైమాసికాలలో, క్లియర్ ఇన్‌వాయిస్ డిస్కౌంటింగ్‌ మరియు NBFCలు విస్తృత సరఫరాదారుల స్థావరానికి క్రెడిట్ యొక్క బలమైన సరఫరాను నిర్ధారించడానికి అనేక బ్యాంకులతో అనుసంధానించబడుతాయి.

Xpedize యొక్క 25కు పైగా సభ్యుల బృందం ఇన్‌వాయిస్ తగ్గింపు ఉత్పత్తిని అమలు చేయడాన్ని కొనసాగిస్తుంది మరియు క్లియర్‌లో ఇతర అవకాశాలను విస్తరిస్తుంది.
“క్లియర్ యొక్క సముపార్జనతో మేము కస్టమర్ విజయంపై దృష్టి సారిస్తాము మరియు మా విధానం పూర్తిగా కస్టమర్ తోడుగా ఉంటుంది. మేము క్లియర్ కల్చర్ తో ఉత్సాహంగా ఉన్నాము మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న సంస్థల కోసం భారతదేశం నుండి అత్యుత్తమ-తరగతి ఉత్పత్తులను తయారు చేయడానికి మేము సంతోషిస్తున్నాము, ”అని Xpedize వ్యవస్థాపకులు దీపక్ గుగ్నాని మరియు రీగన్ మిథాని అన్నారు.