eenadubusiness.com

woman in blue jacket holding white and black i am happy to be happy print paper

యుఎస్ క్రూడ్ స్టాక్స్‌లో వృద్ధి మరియు మార్కెట్లలో ఇరానియన్ ఆయిల్


యుఎస్ క్రూడ్ స్టాక్స్‌లో వృద్ధి మరియు మార్కెట్లలో ఇరానియన్ ఆయిల్ పునరుద్ధరణ కారణంగా చమురు తగ్గింది.
బంగారం
గురువారం, స్పాట్ బంగారం 0.11 శాతం పెరిగి ఔన్స్‌కు 1798.6 డాలర్ల వద్ద ముగిసింది. యుఎస్ ఎకానమీలో నెమ్మదించిన వృద్ధి మార్కెట్లు రిస్క్ ఆకలిని దెబ్బతీసింది, తద్వారా సురక్షితమైన స్వర్గధామమైన బంగారం కోసం అప్పీల్‌ను పెంచుతుంది.
యుఎస్ జిడిపి 2021 మూడవ త్రైమాసంలో 2 శాతం పెరిగింది, దుర్భరమైన ఉపాధి డేటా, అంతరాయం కలిగించిన సరఫరా గొలుసులు మరియు వైరస్ యొక్క పునరుజ్జీవనాన్ని ప్రతిబింబిస్తూ ఒక సంవత్సరంలో దాని నిదానంగా నమోదైంది.
యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థలో నెమ్మదిగా వృద్ధి చెందుతున్న సంకేతాలు ఫెడరల్ రిజర్వ్ ద్వారా కఠినమైన ద్రవ్య విధానం వైపు పందెం తగ్గించాయి.
అలాగే, ఒక సాఫ్టర్ యుఎస్ డాలర్ మరియు తిరోగమనం యుఎస్ ట్రెజరీ రాబడి ముఖ్యమైన సెంట్రల్ బ్యాంక్ సమావేశాలకు ముందు సురక్షిత స్వర్గధామం అయిన బంగారం కోసం అప్పీల్‌ను పెంచింది.
ద్రవ్యోల్బణం మరియు కరెన్సీ డిబేస్‌మెంట్‌కు వ్యతిరేకంగా విస్తృతంగా పరిగణించబడుతున్నందున, ప్రస్తుత ద్రవ్యోల్బణం ఊహించిన దానికంటే ఎక్కువ కాలం పాటు కొనసాగడంపై ఆందోళనలు బంగారానికి మద్దతునిస్తూనే ఉన్నాయి.
నవంబర్ 2021 మొదటి వారంలో జరగనున్న యుఎస్ ఫెడరల్ రిజర్వ్ మీట్‌పై ఇన్వెస్టర్లు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.
యుఎస్ ఆర్థిక వ్యవస్థలో నెమ్మదించిన వృద్ధి కారణంగా US డాలర్ విలువ తగ్గడం బంగారం వారంవారీ లాభాల వైపుకు నెట్టబడుతుందని అంచనా వేయబడింది

ముడి చమురు
గురువారం నాడు, డబ్ల్యుటిఐ క్రూడ్ 0.2 శాతం పైగా పడిపోయి బ్యారెల్‌కు 82.8 డాలర్ల వద్ద ముగిసింది. యుఎస్ క్రూడ్ ఇన్వెంటరీలలో పెరగడం మరియు అణు ప్రోగ్రాం చేయబడిన ఒత్తిడితో కూడిన మార్కెట్ సెంటిమెంట్‌లపై ప్రపంచ శక్తితో ఇరాన్ చర్చలు పునఃప్రారంభించడంతో చమురు ధరలు తక్కువగా వర్తకం చేయడం కొనసాగించాయి.
ఎనర్జీ ఇన్ఫర్మేషన్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ నుండి వచ్చిన నివేదికల ప్రకారం, 22 అక్టోబర్ 2021తో ముగిసిన వారంలో US క్రూడ్ ఇన్వెంటరీలు 4.3 మిలియన్ బ్యారెల్స్ పెరిగాయి, మార్కెట్ అంచనాలను మించి 1.9 మిలియన్ బ్యారెల్స్ ఉన్నాయి.
ఏది ఏమైనప్పటికీ, అంతర్జాతీయంగా పెరుగుతున్న డిమాండ్‌తో ముడిపడిన కొరత ఆందోళనలు మార్కెట్ సెంటిమెంట్‌లను బలోపేతం చేయడంతో చమురు ధరలు వారపు లాభాల వైపు పయనించాయి. ఒపెక్ & దాని మిత్రదేశాలు గట్టి గ్లోబల్ ఆయిల్ మార్కెట్ ఉన్నప్పటికీ ఉత్పత్తిలో దాని షెడ్యూల్ పెరుగుదలకు కట్టుబడి ఉండటం కూడా క్రూడ్ ధరలకు మద్దతుగా ఉంది.
ప్రభుత్వ జోక్యంతో చైనాలో బొగ్గు మరియు ఇంధన ధరలు తగ్గాయి, పడిపోతున్న ఉష్ణోగ్రత ఇంధనానికి డిమాండ్‌ను పెంచుతుందని అంచనా వేయబడినందున ప్రపంచంలోని మిగిలిన ప్రాంతాల్లో ధరలు పెరుగుతూనే ఉన్నాయి.

పెరుగుతున్న యుఎస్ క్రూడ్ ఇన్వెంటరీల నడుమ గ్లోబల్ మార్కెట్లలో ఇరాన్ సరఫరా పునఃప్రారంభంపై ఆందోళనలు ఆగస్టు’21 తర్వాత చమురును దాని మొదటి వారపు నష్టానికి నెట్టివేస్తున్నాయి.

మూల లోహాలు
గ్లోబల్ డిమాండ్ పునరుద్ధరణ మధ్య పెరుగుతున్న సరఫరా ఆందోళనలు ప్రపంచ మార్కెట్లలో కొరతకు దారితీయవచ్చు కాబట్టి గురువారం నాడు, ఎంసిఎక్స్ లోని చాలా పారిశ్రామిక లోహాలు అంతర్జాతీయ మార్కెట్లకు అనుగుణంగా ఎక్కువగా వర్తకం చేశాయి.
అల్యూమినియం ధరలు నిన్నటి సెషన్‌లో దాని నష్టాలను 2.2 శాతానికి పైగా పొందాయి, ఎందుకంటే ప్రధాన ఉత్పత్తిదారు చైనాలో కఠినమైన విద్యుత్ వినియోగ నిబంధనలను అనుసరించి సరఫరా గట్టిగా ఉంటుందని మార్కెట్లు అంచనా వేసింది, తేలికపాటి మెటల్ కోసం సరఫరాను గట్టిగా ఉంచవచ్చు.
చైనా యొక్క ప్రకటిత ప్లానర్ జోక్యం చేసుకుని, ఇంధనం యొక్క రికార్డు అధిక ధరలను తిరిగి “సహేతుకమైన శ్రేణి”కి తీసుకురావాలని ప్రకటించడం ఇటీవలి బొగ్గు ధరల పతనానికి దారితీసింది. చైనీస్ అధికారులు బొగ్గు నిల్వ ప్రదేశాలలో “క్లీన్ అప్ మరియు రెక్టిఫికేషన్” పనిని నిర్వహించడానికి మరియు బొగ్గు ధరలను మరింత చల్లబరుస్తుంది, ఇది అల్యూమినియం మరియు ఇతర పారిశ్రామిక లోహాలపై పడే సంభావ్య సరఫరా ముప్పులను తగ్గించింది.
రాగి
గురువారం నాడు, ఎల్.ఎమ్.ఇ కాపర్ 1.24 శాతం పెరిగింది, అయితే ఎంసిఎక్స్ కాపర్ ధరలు 0.7 శాతానికి పైగా లాభపడ్డాయి, ఎందుకంటే సంభావ్య కొరత ఆందోళనలు బొగ్గు ధరలను సడలించడం మరియు ధరలను పెంచాయి.
పెరూ నుండి ఉత్పన్నమయ్యే సంభావ్య సరఫరా బెదిరింపులు రాగికి మరింత మద్దతునిచ్చాయి. స్థానిక ప్రాంతం పట్ల కంపెనీ తన కట్టుబాట్లను గౌరవించడంలో విఫలమవడంతో నిరసనకారులు ఈ వారం ప్రారంభంలో పెరూ యొక్క యాంటీమినా రాగి మరియు జింక్ గని ఉపయోగించే రహదారిని అడ్డుకున్నారు. ఇలాంటి కారణాలతో గత వారం నుంచి పెరూలోని లాస్ బాంబాస్ రాగి గనికి వెళ్లే రహదారిపై మరో స్థానిక వర్గం నిరసనలు చేస్తోంది. పెరూ, ప్రపంచంలోనే నంబర్ 2 రాగి ఉత్పత్తి చేసే దేశాలు, 2020లో 2.15 మిలియన్ టన్నుల ఉత్పత్తి చేసింది.

చైనాలో విద్యుత్ వినియోగ నిబంధనలు అల్యూమినియం సరఫరా గొలుసుకు ఆటంకం కలిగిస్తాయని భావిస్తున్నారు, ఇది అల్యూమినియం ధరలకు కొంత మద్దతును కొనసాగించవచ్చు.